തൊഴിലവസരങ്ങൾ ദുബായ് ബിസിനസ്സ്

20,000 തൊഴിൽ അവസരങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു കൊണ്ട് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ്

ദുബായ്: അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ബാങ്കിംഗ്, ഏവിയേഷൻ, ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ, ഇൻഷുറൻസ്, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖലകളിൽ 20,000 ത്തിലധികം തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് യു.എ.ഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം അറിയിച്ചു. തൊഴിൽ പരിശീലനത്തിനായി 300 മില്യൺ ദിർഹം വരെ ഫണ്ട് അംഗീകരിച്ചതായി ശൈഖ് മുഹമ്മദ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“യു‌.എ.ഇ തുറന്ന രാജ്യമായി തുടരും. എല്ലാവർക്കും സ്ഥിരത കൈവരിക്കുന്ന തൊഴിൽ വിപണിയിൽ സന്തുലിതാവസ്ഥ കൈവരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ സ്വകാര്യമേഖലയെ സാമ്പത്തികമായും നിയമപരമായും പിന്തുണയ്ക്കും.”

സ്വകാര്യമേഖലയിലെ പൗരന്മാരുടെ ആനുകൂല്യങ്ങൾ സർക്കാരിലുള്ളവരുമായി തുല്യമാക്കുന്നതിനുള്ള നിയമ ഭേദഗതികൾക്കും മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നൽകിയിട്ടുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് പെൻഷൻ കണക്കാക്കുമ്പോൾ. എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കാൻ വൈകിയ വകുപ്പുകൾ സർക്കാരിന്റെ എമിറേറ്റൈസേഷൻ പ്രോഗ്രാമിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് സാമ്പത്തികമായി സംഭാവന ചെയ്യും.

ലക്ഷ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നവർക്ക് അസാധാരണമായ ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കുമെന്നും ദുബായ് ഭരണാധികാരി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നിക്ഷേപക സമൂഹത്തിൽ ദുബായ് വിശ്വാസത്തിന്റെ വലിയ സന്തുലിതാവസ്ഥ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് കൂടുതൽ പ്രോത്സാഹനങ്ങളും ഗ്യാരന്റികളും റെഗുലേറ്ററി, ലെജിസ്ലേറ്റീവ് ചട്ടക്കൂടുകളും നൽകി നിക്ഷേപം ആകർഷിക്കുന്നതിൽ ലോകത്ത് ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്താനുള്ള ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടും നിർദ്ദേശങ്ങളും ഞങ്ങൾ തുടർന്നും നടപ്പാക്കുന്നു, ദുബൈ കിരീടാവകാശിയും ദുബായ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് കൗൺസിൽ ചെയർമാനുമായ ”ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.