ദുബായ്

ഒയാസിസ് മാൾ അടച്ചിട്ടില്ല ; പ്രചരിച്ചത് വ്യാജ വാർത്തകൾ

കോവിഡ് -19 ( കൊറോണ വൈറസ് ) ഭീഷണിയെത്തുടർന്ന് ദുബായിലെ ഷെയ്ഖ് സായിദ് റോഡിലെ പ്രശസ്തമായ ഒരു ഷോപ്പിംഗ് മാൾ ആയ ഒയാസിസ് മാൾ ഇത് അടച്ചതായുള്ള അഭ്യൂഹങ്ങൾ അധികൃതർ നിഷേധിച്ചു.

മാൾ അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് വ്യാജമായി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പോസ്റ്റുചെയ്തതിനെ തുടർന്നാണ് ഒയാസിസ് മാൾ പ്രസ്താവന ഇറക്കിയത്.

“ഒയാസിസ് മാളിൽ ഒരു കേസും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ ആവർത്തിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വാടകക്കാർ , സ്റ്റാഫ്, സന്ദർശകർ എന്നിവർക്ക് അവബോധം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നത് ഉൾപ്പെടെ എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷയും ആരോഗ്യവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി യുഎഇ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയവും ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) മാനദണ്ഡങ്ങളും അനുസരിച്ച് എല്ലാ മുൻകരുതലുകളും സുരക്ഷാ നടപടികളും സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. സംഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്കും അന്വേഷണങ്ങൾക്കും ദുബായ് ഹെൽത്ത് അതോറിറ്റിയുമായും / അല്ലെങ്കിൽ ദുബായ് പോലീസുമായും ബന്ധപ്പെടുക. ”

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ച് വ്യാജ വാർത്തകളും കിംവദന്തികളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് അധികൃതർ വീണ്ടും വീണ്ടും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ച് വ്യാജ വിവരങ്ങളും കിംവദന്തികളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന ആർക്കും ഓൺലൈൻ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷിക്കപ്പെടുമെന്ന് യുഎഇ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. അതേസമയം ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ പ്രവർത്തിക്കാൻ ആളുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ഓൺ‌ലൈൻ നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നവർക്ക് മൂന്ന് വർഷം മുതൽ ജീവപര്യന്തം വരെ തടവോ 3 മില്യൺ ദിർഹം വരെ പിഴയോ ലഭിക്കാവുന്നതാണ്. നിയമം ലംഘിക്കുന്നതിനു പുറമേ, രാജ്യത്ത് കോവിഡ് -19 ബാധിച്ച ആളുകളുടെ എണ്ണം പെരുപ്പിച്ചു കാണിക്കുന്ന ഇത്തരം അഭ്യൂഹങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന ആളുകൾ സമൂഹത്തിലെ അംഗങ്ങൾക്കിടയിൽ ഭയവും അനാവശ്യമായ പരിഭ്രാന്തിയും സൃഷ്ടിക്കുന്നുവെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

error: Content is protected !!