അബൂദാബി ദുബായ്

യുഎഇയിൽ ടയറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപകടങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ വെർച്വൽ ഡ്രൈവ് ആരംഭിക്കുന്നു

ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയിൽ ടയറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപകടങ്ങൾ തടയുന്നതിനും എല്ലാ റോഡ് ഉപഭോക്താക്കളുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുമായി യുഎഇ വെർച്വൽ വേനൽക്കാല സുരക്ഷാ കാമ്പെയ്‌ൻ ആരംഭിച്ചു. വെർച്വൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ വഴിയും സോഷ്യൽ മീഡിയ വഴിയും ‘സേഫ് ട്രാഫിക് സമ്മർ’ എന്ന മുദ്രാവാക്യമുയർത്തി യുഎഇയിൽ ഉടനീളം മൂന്നാമത്തെ ഏകീകൃത ട്രാഫിക് ബോധവൽക്കരണ കാമ്പയിൻ ആരംഭിച്ചതായും മോൾ അറിയിച്ചു.

റോഡുകളിലെ സുരക്ഷ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും മരണങ്ങൾ, പരിക്കുകൾ,സാമ്പത്തികവുമായ നാശനഷ്ടങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ട്രാഫിക് അപകടങ്ങൾ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഇത്തരം കാര്യങ്ങളിൽ സമൂഹത്തെ ബോധവത്കരിക്കുന്നതിനുള്ള ട്രാഫിക് മേഖലയുടെ സംരംഭങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ് ഈ ഡ്രൈവ്.

റോഡ് സുരക്ഷാ  വ്യാപിപ്പിക്കാനും വർദ്ധിപ്പിക്കാനും മന്ത്രാലയം ഇതിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നുവെന്ന് ഓപ്പറേഷൻ അഫയേഴ്‌സ് അസിസ്റ്റന്റ് പോലീസ് മേധാവിയും ഫെഡറൽ ട്രാഫിക് കൗൺസിൽ മേധാവിയുമായ മേജർ ജനറൽ മുഹമ്മദ് സെയ്ഫ് അൽ സഫിൻ പറഞ്ഞു.

മോശം ടയറുകൾ, വാഹനങ്ങളുടെ അറ്റകുറ്റപ്പണികളുടെ അഭാവം, അമിതഭാരം എന്നിവ മൂലം 915 അപകടങ്ങൾ സംഭവിച്ചുവെന്നും ഇത് കഴിഞ്ഞ വർഷം 97 മരണങ്ങൾക്കും 1,281 പരിക്കുകൾക്കും കാരണമായതായി ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിലെ ട്രാഫിക് ഏകോപന വകുപ്പ് അടുത്തിടെ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

error: Content is protected !!