ഫുജൈറ

ഫുജൈറയിൽ 70 കിലോയോളം വരുന്ന നിരോധിത പുകയില ഉൽ‌പന്നങ്ങൾ പിടിച്ചെടുത്തു

70 കിലോയിലധികം പാൻ, നിസ്വാർ എന്നീ രണ്ട് തരം പുകയില ഉൽ‌പന്നങ്ങൾ ദിബ്ബ ഫുജൈറ (ഡി‌എഫ്) മുനിസിപ്പാലിറ്റി കണ്ടുകെട്ടി. ഈ വർഷം ആദ്യ മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളിലാണ് പൊതുസേവന, പരിസ്ഥിതി വകുപ്പ് പിടിച്ചെടുത്തതെന്ന് മുനിസിപ്പാലിറ്റി ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഹസ്സൻ സേലം അൽ യമഹി പറഞ്ഞു.

പരിശോധനയിലും റെയ്ഡിലും പിടികൂടിയ നിയമലംഘകർക്കെതിരെ നിയമനടപടി സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ചവച്ച വസ്തുക്കളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ നിലത്തേക്കോ ചുവരുകളിലേക്കോ തുപ്പുമ്പോൾ പാൻ കറ നീക്കംചെയ്യാൻ പ്രയാസമാണെന്നും അവ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെ ദോഷകരമാണെന്നും കൂടാതെ നിരവധി രോഗങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുകയും നാഡീവ്യവസ്ഥയെ തകരാറിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നും അൽ യമഹി പറഞ്ഞു.

എമിറേറ്റിൽ പൊതു സുരക്ഷയും ആരോഗ്യവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി ഇത്തരം നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തടയുന്നതിനായി കൂടുതൽ പരിശോധന പ്രചാരണ പരിപാടികൾ നടത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്‌തമാക്കി

error: Content is protected !!