ഷാർജ

ഷാർജ വിമാനത്താവളത്തിൽ കോവിഡ് കേസുകൾ കണ്ടെത്താൻ ഇനി നായ്ക്കളും

ഷാർജ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ യാത്രക്കാർക്കിടയിൽ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കണ്ടെത്താൻ സ്നിഫർ നായ്ക്കളെ നിയോഗിച്ചു. ചില കെ 9 നായ്ക്കളെ വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ വിന്യസിച്ചാണ് പോലീസ് ഈ ശ്രമം നടത്തിയതെന്ന് ഒരു ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

“ഇതിനായി നിയുക്തമാക്കിയ പ്രത്യേക മുറിയിൽ” പരിശോധനാ സാമ്പിളുകൾ മണക്കുന്നതിനായി നായ്ക്കളെ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കണ്ടെത്താൻ പരിശീലിപ്പിച്ചതായി ഷാർജ പോലീസ് പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള മാർഗ്ഗമായി വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ സ്നിഫർ നായ്ക്കളെ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് യുഎഇ പറഞ്ഞതിന് രണ്ട് മാസത്തിന് ശേഷമാണ് ഷാർജയുടെ പ്രഖ്യാപനം. ഈ രീതി നടപ്പിലാക്കുന്ന ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ രാജ്യമായി യുഎഇ കണക്കാക്കപ്പെടുന്നുവെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ന്യൂസ് ഏജൻസി വാം ജൂലൈയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു. മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഇത് ഗവേഷണം നടത്തുന്നുണ്ടെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

error: Content is protected !!