ഷാർജ

റോഡുകളിൽ പെട്ടെന്നുള്ള ലൈൻ മാറ്റങ്ങൾ ; നിയമലംഘകരെ കണ്ടെത്താൻ യുഎഇയിൽ പുതിയ റഡാറുകൾ, ലംഘനത്തിന് 1,000 ദിർഹം പിഴ

റോഡുകളിൽ പെട്ടെന്നുള്ള ലൈൻ മാറ്റങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി പുതുതായി ‘റാസിഡ്’ സ്പീഡ് റഡാറുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തതായി ഷാർജ പോലീസ് അറിയിച്ചു. പെട്ടെന്നുള്ള റോഡുകളിലെ വ്യതിയാനമാണ് ട്രാഫിക് അപകടങ്ങൾക്ക് പ്രധാന കാരണമെന്ന് ഷാർജ പോലീസിലെ ട്രാഫിക് ആൻഡ് പട്രോളിംഗ് വിഭാഗം ഡയറക്ടർ ലഫ്റ്റനന്റ് കേണൽ മുഹമ്മദ് അലി അൽ നഖ്ബി പറഞ്ഞു.

“പെട്ടെന്നുള്ള വേഗത റോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നവർക്ക് , പ്രത്യേകിച്ച് ഹൈവേകളിൽ, കടുത്ത അപകടത്തിനും ആശയക്കുഴപ്പത്തിനും കാരണമാകുന്നു, കാരണം നിയമലംഘകർ സിഗ്നലുകൾ ഉപയോഗിക്കാതെ പാതകൾ മാറ്റുന്നു.
മിക്കപ്പോഴും, ഡ്രൈവിംഗ് സമയത്ത് ഡ്രൈവർ ശ്രദ്ധിക്കാത്തതിനാലാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. പാതകൾ മാറ്റുന്നതിനുമുമ്പ് വാഹനങ്ങളില്ലെന്ന് വാഹനമോടിക്കുന്നവർ ഉറപ്പാക്കണം. അവർ ഇന്ഡിക്കേറ്ററുകളും ഉപയോഗിക്കണം പോലീസ് പറഞ്ഞു.

ഫെഡറൽ ട്രാഫിക് നിയമപ്രകാരം റോഡുകളിൽ പെട്ടെന്നുള്ള ലൈൻ മാറ്റങ്ങൾ നിയമലംഘനമാണ്, ഇത് 1,000 ദിർഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും നൽകുന്നു.

error: Content is protected !!