അബൂദാബി

കഴിഞ്ഞ മാസങ്ങളിലായി അബുദാബിയിൽ ഒരു ബില്യൺ ദിർഹം വിലവരുന്ന 1,041 കിലോഗ്രാം മയക്കുമരുന്ന് പിടിച്ചെടുത്തതായി അബുദാബി പോലീസ്

കഴിഞ്ഞ മാസങ്ങളിലായി അബുദാബിയിൽ ഒരു ബില്യൺ ദിർഹം വിലവരുന്ന 1,041 കിലോഗ്രാം മയക്കുമരുന്ന് പിടിച്ചെടുത്തതായി അബുദാബി പോലീസ് അറിയിച്ചു.

സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെയാണ് അബുദാബി പോലീസ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലെ അന്താരാഷ്ട്ര മയക്കുമരുന്ന് കടത്ത് സംഘത്തിലെ 22 ഓളം പേരെയാണ് മയക്കുമരുന്ന് കടത്തുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അറസ്റ്റുചെയ്തത്. അറസ്റ്റിലായവരിൽ എട്ട് പേരും അനധികൃത മയക്കുമരുന്ന് കടത്തിന്റെ ഫലമായി കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടതായും കണ്ടെത്തി.

അബുദാബി പോലീസിലെ ക്രിമിനൽ സെക്യൂരിറ്റി സെക്ടറിലെ മയക്കുമരുന്ന് വിരുദ്ധ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള കേസുകളുടെ ഭാഗമായി 2020 അവസാന മാസങ്ങളിലാണ് 1 ബില്യൺ ദിർഹം മയക്കുമരുന്ന് പിടിച്ചെടുക്കൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തിയതായി ക്യാപിറ്റൽ പോലീസ് കണ്ടെത്തിയത്.

പോലീസിന് സൂചന ലഭിച്ചയുടനെ, ശൃംഖല തകർക്കാനും എല്ലാ അളവിലുള്ള മയക്കുമരുന്ന് വസ്തുക്കളും പിടിച്ചെടുക്കാനും സുരക്ഷാ പദ്ധതികൾ ആവിഷ്കരിച്ചു. ഇതിന്റെ പ്രധാന പങ്കാളികൾ വിദേശത്ത് നിന്ന് സംഘത്തിന് നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും കണ്ടെത്തി.

error: Content is protected !!