ഇന്ത്യ ദുബായ്

യുഎഇയിൽ ഇന്ത്യൻ റിപ്പബ്ലിക് ദിനം ആദ്യമായി വെർച്വലി ആഘോഷമായി

യുഎഇയിലെ ഇന്ത്യക്കാർ 72-ാമത് റിപ്പബ്ലിക് ദിനം ആദ്യമായി വെർച്വലി ആഘോഷിച്ചു.ദുബായിലെ കോൺസുലേറ്റ് ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യയിൽ നടന്ന പതാക ഉയർത്തൽ ചടങ്ങിന് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചുകൊണ്ട് ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികൾ തങ്ങളുടെ രാജ്യത്തിന്റെ റിപ്പബ്ലിക് ദിനം ആഘോഷിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ ഇന്ത്യൻ കോൺസൽ ജനറൽ ദുബായ് ഇന്ത്യൻ പതാക ഉയർത്തിയപ്പോൾ നൂറുകണക്കിന് പേർ പങ്കെടുത്തു. തുടർന്ന് ഇന്ത്യൻ ദേശീയഗാനവും ആലപിച്ചു.ഇന്ത്യൻ സാമൂഹ്യനീതി, ശാക്തീകരണ സഹമന്ത്രി രാംദാസ് അത്തവാലെ കോൺസുലേറ്റിൽ നടന്ന ആഘോഷങ്ങളുടെ ഭാഗമായിരുന്നു.

കോവിഡ് -19 സാഹചര്യങ്ങളാൽ നിയന്ത്രണങ്ങളും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കൽ മാനദണ്ഡങ്ങളും കാരണം, സാധാരണയായി ഉല്ലാസകരമായ ആഘോഷങ്ങൾ ഈ വർഷം കുറവായിരുന്നു.

കോൺസുലേറ്റിൽ നടന്ന പതാക ഉയർത്തൽ ചടങ്ങിൽ കോൺസുലേറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ മാത്രമാണ് പങ്കെടുത്തത്. തുടർന്ന് രാഷ്ട്രത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ടുള്ള ഇന്ത്യൻ പ്രസിഡന്റ് രാം നാഥ് കോവിന്ദിന്റെ അദ്ധ്യക്ഷ പ്രസംഗം കോൺസൽ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ ദുബായ് ഡോ. പുരി വായിച്ചു.

error: Content is protected !!