അബൂദാബി ആരോഗ്യം ദുബായ്

രാജ്യത്തെ എല്ലാവരോടും കോവിഡ് വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ആഹ്വാനം ചെയ്ത് യുഎഇ ഭരണാധികാരികള്‍

കോവിഡ് -19 വാക്സിനുകൾ നൽകുന്നതിൽ ലോകത്തെ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ രാജ്യത്തിന്റെ വിജയത്തെ യുഎഇ ഭരണാധികാരികള്‍ പ്രശംസിച്ചു.

കോവിഡ് മഹാമാരി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ യുഎഇ വളരെയധികം മുന്നോട്ട് പോയിട്ടുണ്ടെന്ന് യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം അറിയിച്ചു. ആരോഗ്യം, സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ, നേട്ടങ്ങൾ എന്നിവ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി രാജ്യത്തെ എല്ലാവരോടും കോവിഡ് വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കാനും അദ്ദേഹം ട്വീറ്റിലൂടെ പറഞ്ഞു.

ഞങ്ങളുടെ മുൻ‌നിര പ്രവർത്തകരുടെ കഠിന പരിശ്രമത്തിന് നന്ദി, 1,275,000 പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ഇതിനകം യു‌എഇ പൗരന്മാർക്കും താമസക്കാർക്കും നൽകിയിട്ടുണ്ട്. പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ വേഗത്തിലാക്കുമ്പോൾ, ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ നമ്മൾ പൂർണമായി സുഖം പ്രാപിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും അബുദാബി കിരീടാവകാശിയും യുഎഇ സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാൻഡറുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ സായിദ് അൽ നഹ്യാനും രാജ്യത്തിന്റെ വിജയത്തെ പ്രശംസിച്ചു കൊണ്ട് ട്വീറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

ഓക്‌സ്‌ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകർ നടത്തുന്ന വാക്‌സിനേഷൻ നിരക്ക് കണ്ടെത്തുന്ന ‘ഔർ വേൾഡ് ഇൻ ഡാറ്റ’ വെബ്‌സൈറ്റ് പ്രകാരം കോവിഡ് -19 വാക്സിനുകൾ നൽകുന്നതിലുള്ള സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇസ്രായേലിന് ഒന്നാം സ്ഥാനവും രണ്ടാം സ്ഥാനം യുഎഇക്കുമാണ്.

കൂടാതെ കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ യുഎഇയിൽ 108,401 താമസക്കാർക്ക് കോവിഡ് വാക്‌സിൻ കുത്തിവയ്പ് നടത്തിയതായും ഇതുവരെയുള്ള മൊത്തം ഡോസുകളുടെ എണ്ണം 1.27 ദശലക്ഷമായതായി ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം (MoHAP) അറിയിച്ചു.

error: Content is protected !!