ഷാർജ

കോവിഡ് നിയമങ്ങൾ പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ പിടിക്കപ്പെടും ; നിരീക്ഷണത്തിനായി ഡ്രോണുകളുമായി യു എ ഇ പോലീസ്

കോവിഡ് സുരക്ഷാ നടപടികളെക്കുറിച്ചും വാക്സിൻ ലഭിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ചും പൊതുജനങ്ങളെ ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നതിനായി അധികാരികൾ ആരംഭിച്ച വിപുലമായ ബോധവൽക്കരണ കാമ്പയിന്റെ ഭാഗമായി ഡ്രോണുകൾ ഉപയോഗിച്ചും പോലീസ് പട്രോളിംഗിലും സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന ഉച്ചഭാഷിണികളിലൂടെ ബോധവൽക്കരണ സന്ദേശങ്ങൾ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുന്നതായി ഷാർജ പോലീസ് അറിയിച്ചു,

ആളുകൾ കോവിഡ് നിയമങ്ങളെ മാനിക്കുന്നുണ്ടോ എന്നറിയാൻ സമീപ പ്രദേശങ്ങളിലും ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള മേഖലകളിലുമാണ് ഡ്രോണുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. മുൻകരുതൽ നടപടികൾ പാലിക്കുന്നത് നിരീക്ഷിക്കാൻ എയർ പട്രോളിംഗും പോലീസ് വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്

ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിലെ ജനറൽ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് സെക്യൂരിറ്റി സപ്പോർട്ടുമായി സഹകരിച്ച് ഷാർജയുടെ പ്രാദേശിക അടിയന്തിര പ്രതിസന്ധികളും ദുരന്ത സംഘവും തയ്യാറാക്കിയ ഈ ഡ്രൈവ് 35 സൈറ്റുകളിലാണുള്ളത്.

തിരക്കേറിയ പ്രദേശങ്ങളായ പള്ളി മുറ്റങ്ങളിലും എമിറേറ്റിലെ വ്യാവസായിക മേഖലകളിലും ഏരിയൽ ഡ്രോണുകൾ പറപ്പിക്കും. ഇത് മുൻകരുതലുകൾ പാലിച്ച് സുരക്ഷിതമായി തുടരാൻ ആളുകളെ  ഓർമ്മപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.അറബിക്, ഉറുദു, ഇംഗ്ലീഷ് തുടങ്ങി ഒന്നിലധികം ഭാഷകളിൽ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്ത സന്ദേശങ്ങൾ വെള്ളിയാഴ്ച നമസ്കാരത്തിന് മുമ്പും ശേഷവും തുടർന്നിരുന്നു.

പട്രോളിംഗ് ജോലികൾ കൂടാതെ, താമസക്കാരുടെ കോവിഡ് നടപടികൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി എയർ വിംഗ് ടീം ഒരു ഏരിയൽ ഫോട്ടോഗ്രാഫി ചുമതല പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം ഫോളോ-അപ്പിനും വിലയിരുത്തലിനുമായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഷാർജ പോലീസിന്റെ സെൻട്രൽ ഓപ്പറേഷന് തത്സമയം കൈമാറും.

error: Content is protected !!