ദുബായ്

ഇനി മുഖമാണ് നിങ്ങളുടെ പാസ്സ്‌പോർട്ട് ; സമ്പർക്കരഹിത യാത്ര ഉറപ്പാക്കാൻ ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിൽ ഇനി പുതിയ സംവിധാനം

“ബയോമെട്രിക് പാസഞ്ചർ ജേർണി” എന്ന് വിളിക്കുന്ന ജനറൽ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് റെസിഡൻസി ആൻഡ് ഫോറിനേഴ്‌സ് അഫയേഴ്‌സിന്റെ (ജിഡിആർഎഫ്എ) പുതിയ പദ്ധതി എമിറേറ്റ്‌സുമായി സഹകരിച്ച് ദുബായ് വിമാനത്താവളങ്ങളിലൂടെയുള്ള യാത്ര ഇനി സുഗമമാക്കും. ട്രയൽ ഘട്ടം വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം കോൺ‌ടാക്റ്റ് രഹിത യാത്രാ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിന്റെ സാഹചര്യത്തിൽ നീണ്ട നിര കുറയ്ക്കുന്നതിനുമായി പുതിയ പദ്ധതി ഇപ്പോൾ ദുബായ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ ആരംഭിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

സമ്പർക്കരഹിതയാത്രക്കായി പുതിയ ബയോമെട്രിക് പാത്ത് സംവിധാനം ഇപ്പോൾ ദുബായിൽ നിന്നും യാത്ര ചെയ്യുന്ന എല്ലാ എമിറേറ്റ്സ് യാത്രക്കാർക്കും പ്രയോജനപ്പെടുത്താം.

ബയോമെട്രിക് പാത വഴി യാത്രക്കാർക്ക് ചെക്ക്-ഇൻ മുതൽ ബോർഡിംഗ് ഗേറ്റുകളിലേക്ക് തടസ്സമില്ലാത്ത യാത്രാ നൽകും, അങ്ങനെ കുറഞ്ഞ ഡോക്യുമെന്റ്കളും കുറഞ്ഞ ക്യൂയിംഗും ഉപയോഗിച്ച് വിമാനത്താവളത്തിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് സഞ്ചരിക്കാം.ഏറ്റവും പുതിയ ബയോമെട്രിക് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് – മുഖം തിരിച്ചറിയാനും യാത്രക്കാർക്ക് അവരുടെ ഫ്ലൈറ്റ് പരിശോധിക്കാനും ഇമിഗ്രേഷൻ ഫോർമാലിറ്റികൾ പൂർത്തിയാക്കാനും ലോഞ്ചിൽ പ്രവേശിക്കാനും വിമാനത്തിൽ കയറാനും കഴിയും.
പുതിയ ടച്ച്‌പോയിന്റുകൾ, ഇപ്പോൾ ദുബായിലൂടെയും പുറത്തേക്കും യാത്ര ചെയ്യുന്ന എമിറേറ്റ്സ് യാത്രക്കാർക്കായി തുറന്നിരിക്കുന്നു, ഇത് യാത്രക്കാരെ ചെക്ക് ഇൻ ചെയ്യാനും പാസ്‌പോർട്ട് കൺട്രോൾ സോൺ കടക്കാനും എയർലൈൻ സ്റ്റാഫുകളുമായി ബന്ധപ്പെടാതെ വിമാന സർവീസുകൾ നടത്താനും അനുവദിക്കുന്നു. ഈ സംവിധാനം മനുഷ്യരുടെ ഇടപെടൽ കുറയ്ക്കുകയും ആരോഗ്യത്തിനും സുരക്ഷയ്ക്കും പ്രാധാന്യം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഈ സംവിധാനം പരിഷ്കരിക്കുന്നതോടെ “ഭാവിയിൽ ഇമിഗ്രേഷൻ ടെർമിനലുകൾ ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും വിമാനയാത്രയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള എല്ലാ ഔപചാരികതകളും ഈ സംവിധാനം വഴി പൂർത്തീകരിക്കാമെന്നും ദുബായ് ജിഡിആർഎഫ്എ ഡയറക്ടർ ജനറൽ മേജർ ജനറൽ മുഹമ്മദ് അഹമ്മദ് അൽ മാരി പറഞ്ഞു.

error: Content is protected !!