അബൂദാബി

യു എ ഇയിൽ കോവിഡ് കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി കെ 9 പോലീസ് നായകളുടെ പ്രത്യേക മൊബൈൽ യൂണിറ്റ്

യു എ ഇയിലൊട്ടാകെയുള്ള കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി കെ 9 പോലീസ് നായ്ക്കളുടെ പ്രത്യേക മൊബൈൽ യൂണിറ്റ് ആരംഭിക്കുമെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് പരിശീലനം ലഭിച്ച കെ 9 പോലീസ് നായ്ക്കളെയാണ് പ്രധാന പരിപാടികളിൽ വിന്യസിക്കുക. യാത്രക്കാർക്കിടയിൽ കോവിഡ് കേസുകൾകണ്ടെത്തുന്നതിന് കെ 9 പോലീസ് നായ്ക്കളെ അബുദാബി, ഷാർജ വിമാനത്താവളങ്ങളിലും ഗുവൈഫത്ത് അതിർത്തി പോയിന്റിലും വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് മന്ത്രാലയം നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.കഴിഞ്ഞ വർഷം നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിൽ പരിശീലനം ലഭിച്ച നായ്ക്കളുടെ ഉയർന്ന കൃത്യതയാണ് കാണിക്കുന്നത്. കോവിഡ് സ്ക്രീനിംഗ് സെന്ററുകളിൽ പങ്കെടുത്ത 1,000 പേരുടെ സാമ്പിളിൽ നിന്ന്, പിസിആർ പരിശോധനാ ഫലങ്ങളും നായ്ക്കളുടെ കണ്ടെത്തലും തമ്മിൽ 98 ശതമാനം പരസ്പര ബന്ധമുണ്ടെന്ന് പഠനം തെളിയിച്ചു.

error: Content is protected !!