അബൂദാബി

റമദാൻ 2021 ; വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിൽ അബുദാബിയിൽ പ്രത്യേകം പരിഷ്കരിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ

ആരോഗ്യവകുപ്പ് – അബുദാബി, അബുദാബി പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് സെന്റർ എന്നിവയുമായി സഹകരിച്ച് അബുദാബി എമർജൻസി, ക്രൈസിസ് ആൻഡ് ഡിസാസ്റ്റർ കമ്മിറ്റി കോവിഡ് -19 സുരക്ഷാ നടപടികൾ സംബന്ധിച്ച് അബുദാബിയിൽ പരിഷ്കരിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറത്തിറക്കി

വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിനായി അബുദാബിയിൽ പുറത്തിറക്കിയ പരിഷ്കരിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് കോവിഡ് രോഗികൾ നോമ്പെടുക്കുന്നതിന് മുൻപ് ഡോക്ടറുടെ നിർദ്ദേശം തേടണം

ഗ്രൂപ്പ് ഇഫ്താർ, സുഹുർ ഒത്തുചേരലുകൾ ഒരേ വീട്ടിൽ താമസിക്കുന്ന കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തണം.

ഓൺലൈൻ വിതരണ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലൂടെ ഇഫ്താർ ഭക്ഷണ സംഭാവന അനുവദനീയമാണ്, അതേസമയം പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ – അംഗീകൃത സ്ഥാപനങ്ങൾ ഒഴികെയുള്ള വീടുകൾ, പള്ളികൾ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ളവ ഇഫ്താർ ഭക്ഷണം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത് വിതരണം ചെയ്യുന്നത് നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു,

മുൻകരുതൽ നടപടികൾ അനുസരിച്ച് പുരുഷന്മാർക്ക് പള്ളികളിൽ സഭാ പ്രാർത്ഥന അനുവദിക്കുന്നതും നടപടികളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇശാ, തറാവിഹ് പ്രാർത്ഥനകളുടെ ദൈർഘ്യം 30 മിനിറ്റിൽ കൂടരുത്.

വിവിധ ചാരിറ്റികളുടെ വെബ്‌സൈറ്റുകൾ വഴി സകാത്ത്, ദാനധർമ്മങ്ങൾ ഓൺലൈനായി നൽകാം, മതപഠന പ്രഭാഷണങ്ങളും വിശുദ്ധ ഖുർആൻ പാരായണ സെഷനുകളും ഓൺലൈനിലൂടെ മാത്രം.

ശാരീരിക ഒത്തുചേരലുകൾക്കോ ​​മജ്‌ലിസുകളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനോ പകരം ഓൺലൈൻ ആശയവിനിമയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലൂടെ റമദാൻ ആശംസകൾ അറിയിക്കാം.

കുടുംബാംഗങ്ങളും സുഹൃത്തുക്കളും റമദാൻ രാത്രികളിൽ ശാരീരികമായി ഒത്തുചേരലുകൾക്കോ ​​വീട്ടു സന്ദർശനങ്ങൾക്കോ ​​പകരമായി ഓണ്ലൈനിൽ ഒത്തുകൂടണം. വ്യക്തികൾക്കും സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും റമദാൻ ഇഫ്താർ ടെന്റുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നത് നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു, അതേസമയം ബഹുജന സമ്മേളനങ്ങൾ, വീട് സന്ദർശനങ്ങൾ, മറ്റ് റമദാൻ ടെന്റുകൾ സ്ഥാപിക്കൽ എന്നിവയും നിരോധിച്ചിച്ചിട്ടുണ്ട്.

തിരക്കേറിയ മാർക്കറ്റുകളിലേക്കും ഷോപ്പിംഗ് സെന്ററുകളിലേക്കും പോകാതിരിക്കാൻ അവശ്യ റമദാൻ ഇനങ്ങൾ ഓൺലൈനായി ഓർഡർ ചെയ്യണം. അതേസമയം അയൽക്കാർക്കും കുടുംബങ്ങൾക്കും സുഹൃത്തുക്കൾക്കുമിടയിൽ ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്യുന്നതും കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നതും നിരോധിച്ചിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഒത്തുചേരലുകളും അനാവശ്യമായ ഔട്ടിംഗുകളും ഒഴിവാക്കിക്കൊണ്ട് ഏറ്റവും ദുർബലരായ ഗ്രൂപ്പുകളിൽ നിന്നുള്ള വ്യക്തികൾ മറ്റുള്ളവരുമായുള്ള ആശയവിനിമയം കുറയ്ക്കണം.

മുൻകരുതൽ നടപടികൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി തീവ്രമായ പരിശോധനയും നിരീക്ഷണ കാമ്പെയ്‌നുകളും നടത്തും, നിയമലംഘകരെ അറ്റോർണി ജനറലിന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യും.എല്ലായ്പ്പോഴും എന്നപോലെ, പൊതുവായി മാസ്ക് ധരിക്കേണ്ടത് നിർബന്ധമാണ്.

പതിവായി സാനിറ്റൈസർ ഉപയോഗിച്ച് കൈ വൃത്തിയാക്കുക അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞത് 20 സെക്കൻഡ് നേരം സോപ്പും വെള്ളവും ഉപയോഗിച്ച് നന്നായി കഴുകുക, പതിവായി സ്പർശിക്കുന്ന വസ്തുക്കളും ഉപരിതലങ്ങളും വൃത്തിയാക്കുകയും അണുവിമുക്തമാക്കുകയും ചെയ്യുക, കുറഞ്ഞത് രണ്ട് മീറ്ററെങ്കിലും ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുക എന്നിവയും ഈ നടപടികളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

error: Content is protected !!